บ้านคนรักลูกทุ่ง

ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเข้าสู่”บ้านคนรักลูกทุ่ง”
( บ้านที่อบอวลไปด้วยบทเพลงและอบอุ่นไปด้วยความรัก ) 
เว็บบอร์ดนี้เริ่มก่อตั้งขึ้นเมื่อ วันที่ 2 มีนาคม 2555 โดยการรวมตัวกัน ของเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่มีใจรักในเสียงเพลง  มีจุดประสงค์เพื่อเป็นที่ พบปะสังค์สรรค์ สนทนา  แลกเปลี่ยนความคิดเห็นแลกเปลี่ยนเพลงที่หายาก และสิ่งสำคัญที่สุดคือการได้มีเพื่อนที่มีใจรักในเสียงเพลง ขอให้ทุกท่าน มีความสุขกับการได้เข้ามาอยู่ร่วมกันในบ้านหลังนี้
จากใจทีมงาน”บ้านคนรักลูกทุ่ง”
ยอดรัก สลักใจ ร้องคู่ ขนิษฐา ธิดาไท ชุด คอยจนแก้มเ(อ่าน 2171 ครั้ง)

ยอดรัก สลักใจ ร้องคู่ ขนิษฐา ธิดาไท ชุด คอยจนแก้มเอียง
เพลงคู่หนุกๆโต้ตอบตามประสาหนุ่มสาว และมีเพลงเพราะๆซึ้งๆคือเพลงควายพี่นาน้อง น่าฟังครับ ขอขอบคุณอ.หนุ่มเชิดชัยเจ้าของม้วนเทป ที่ให้ผมริปครับ

01.คอยจนแก้มเอียง(ยอดรัก,ขนิษฐา)
02.ไม่ไหวเตี่ย(ยอดรัก,ขนิษฐา)
03.อยู่ตัวซะแล้ว(ยอดรัก,ขนิษฐา)
04.อย่าน่า(ยอดรัก,ขนิษฐา)
05.ขาวนะ(ยอดรัก,ขนิษฐา)
06.สี่สิบยังแจ๋ว(ยอดรัก)
07.ชอบคนสวย(ยอดรัก)
08.รอพี่ปีเดียว(ยอดรัก)
09.พาสาวดักไซ(ยอดรัก)
10.ควายพี่นาน้อง(ยอดรัก)
11.ควายเผือก(ยอดรัก)
[hide]http://www.mediafire.com/download/u3ugja1iw2ym2d3[/hide]

ลิ้งค์หัวข้อ: บ้านคนรักลูกทุ่ง/topic/2575

LikePost โดย 0 สมาชิก :

จุดประสงค์ในการแจกเพลง..เพื่อให้สมาชิกได้ฟังได้สะสมหรือเผยแพร่สู่สาธารณะชนเป็นกุศลทาน ไม่นำไปเพื่อธุรกิจผลกำไรเข้าตัวเองหรือพวกพ้อง[/size]

ไม่เคยฟังมาก่อน ขอเก็บเป็นคนแรกเลยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ลิ้งค์หัวข้อ: บ้านคนรักลูกทุ่ง/topic/2575

เพลงชุดนี้ผมมีอยู่เพลงสองเพลง ขอรับแบบเต็มชุดไว้ฟังด้วยคน ขอบพระคุณครับท่านป๋อง เมืองเพชร อย่างสูงครับ

ขออนุญาติเก็บเพลงชุดนี้ของพี่แอ๊ว ขอบคุณพี่ป๋องและทีมงานบ้านคนรักลูกทุ่งด้วยครับ

ขอเก็บสะสมอีกคนนะครับ ร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าๆ อีกคนครับ EM:50 7zWZ 7zWZ

ขอบคุณครับ ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ ขออนุญาตร่วมอนุรักษ์เพลงลูกทุ่งด้วยคนครับ